XEM QUẺ DỊCH MIỄN PHÍ

Thảo luận trong 'Dịch Lý' bắt đầu bởi Baphải, Thg 6 5, 2017.

1. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Tôi lập topic này để xem cho tất cả thành viên đang sinh hoạt trên diễn đàn (không hỏi thay người khác) với bất kỳ câu hỏi về vấn đề gì (riêng vì chuyện tế nhị nên tôi không trả lời những câu hỏi về tình duyên tốt xấu, tiền bạc vật chất bị mất mát có tìm được không). Các bạn dùng hột đậu nành, chọn những hạt đều nhau làm vật để gieo quẻ. Thành viên nào muốn tham gia thì phải đăng ký đầy đủ các nội dung sau đây:
    1/ Họ và tên thật - giới tính.
    2/ Nêu nội dung câu hỏi (ngắn gọn, rõ ràng, chỉ nêu một nôi dung. Nếu hỏi 2 nội dung cùng lúc thì tôi không trả lời)
    3/ Nêu số lượng qua 2 lần bốc (tùy ý). Nếu là nam giới thì dùng tay trái bốc trước, tay phải bốc sau. Nếu là nữ giới thì ngược lại. Để các bạn tập trung hơn, khi bốc hột chỉ dùng 5 đầu ngón tay để bốc chứ không phải hốt một nắm đâu!
    Mẫu đăng ký như sau:
    1/ Nguyễn Huyền Diệu Linh (nữ)
    2/ Câu hỏi: Tôi định hùn hiệp với hai người bạn gái để mở công ty kinh doanh hàng ăn uống có tốt không?
    3/ Tay phải bốc 19 hột. tay trái bốc 26 hột. (Trong quá trình bốc hạt đậu nành, nếu hạt bị rơi ra ngoài tay của mình thì phải bốc lại)

Ghi chú: Các bạn tự đánh dấu số thứ tự để tôi dễ theo dõi trong việc luận giải. Khi tôi luận xong, bạn bấm nút like thì ngầm hiểu là bạn đã xem bài luận ấy rồi. Bạn nào muốn hỏi thêm việc khác thì đợi ngày sau bốc quẻ hỏi tiếp, tuyệt đối không hỏi dắt dây. Khi nào có kết quả thì mới vào phản hồi.
    Vì mang tính dự đoán nên rất có thể gặp trường hợp không chính xác (hoặc do trình độ của tôi còn yếu, hoặc do các bạn không tịnh tâm, tập trung trong lúc bốc quẻ...) cho nên tôi rất mong các bạn đừng phiền, đừng phang gạch đá vào đây nhé... kẻo tôi làm công không mà lại bị vỡ đầu. Hì hì...
    Nào, xin mời!

Thiên Lam, Mưa, An Nhiên and 8 others like this.
  2. TranNam

TranNam New Member

STT: 01
    Dạ chào thầy
    1. Huỳnh nữ lan dung( nữ)
    2. Cho con hỏi năm nay con đi xuất ngoại có được ko ạ
    3. Tay phải bốc 45 hột, tay trái bốc 46 hột
    Chân thành cám ơn ạ

3. lemon

lemon New Member

STT: 02
    Cháu chào bác!
    1. Trần Thị Phương Thảo (nữ)
    2. Câu hỏi: Cháu nên chuyển việc sang công ty lớn hơn hay nhỏ hơn công ty đang làm thì tốt ạ?
    3. Tay phải bốc 23 hạt, tay trái 20 hạt.
    Cháu cảm ơn ạ.

4. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Quẻ cho biết: Công việc của bạn dự định tiến hành buổi đầu gặp rất nhiều khó khăn, vất vả, (trong đó có yếu tố ngăn cản vì trái ý với gia đình). Nếu đã tiến hành trong thời gian qua ắt bị "tiền mất tật mang" chẳng được tích sự gì. Bạn cần nuôi ý chí, mạnh dạn tìm hiểu và có quyết tâm cao để mùa Thu hoặc mùa Đông năm nay thỏa nguyện.
    Chúc bạn thành công!

Haohao89 and TranNam like this.
  5. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Quẻ cho biết:
    1/ Nếu bạn làm nghề chủ yếu cần sức lực của bản thân, nghề có tính lưu động, nặng nhọc... thì nên chuyển ngay trong mùa Hè này, qua mùa Thu sẽ có tín hiệu vui hơn.
    2/ Nếu bạn làm văn phòng, kế toán, trợ lý tham mưu... nói chung là làm những nghề có tính cố định, chủ yếu là dùng trí óc để làm việc... thì đừng nên đi khỏi cơ quan hiện đang công tác ví như bạn ham con thỏ mà bỏ con chồn, không lợi về sau.
    Mong bạn xem xét kỹ càng!

Haohao89 and lemon like this.
  6. DoanDiet

DoanDiet Member Thất phẩm

Xin thầy cho em hỏi là :
    Hạt đậu nành dùng để bốc,lúc đầu số lượng là bao nhiêu hạt?Có phải tùy ý không thầy,hay có số lượng rõ ràng?.
    Sẵn đây em cũng xin đặt chổ trước,tại trời tối quá,với lại,mới thấy bài viết này,nên chưa gieo hạt kịp.Mong thầy bỏ quá cho em.

7. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Số lượng hạt đậu nành dùng để bốc quẻ : tùy ý./ Số lượng bốc quẻ: tùy ý./ Câu hỏi quẻ: tùy ý./ Thời gian hỏi quẻ: tùy ý/ Bạn đọc kỹ hướng dẫn trước khi đăng ký.

Haohao89 and DoanDiet like this.
  8. aphrodite

aphrodite Active Member Thất phẩm

Aph xin chào bác Ba phải , aph chúc bác ba phải sưc khỏe và sự bình yên
    1 Nguyễn Thị Thương (nữ)
    2Câu hỏi : Aph muốn hỏi liệu trong năm nay aph và người yêu cũ có thể quay lại được với nhau không ? aph biết ko nên hỏi câu này , nhưng aph buồn và hoang mang quá , xin bác xem giúp aph để aph có thể bình tâm hơn , xem như bác giúp aph được không ạ
    3 Tay phải 16 trái 16
    p/s : bác ơi aph không hỏi những cái khác vì phàm chuyện gì mình cố gắng thì cũng sẽ có kết quả dù nhiều hay ít , duy chỉ có chuyện tình cảm thì vô thường quá , bác xem giúp aph bác nhé

9. aphrodite

anh diệc muốn hỏi chuyện gì ? aph bốc hộ cho anh ?aph đoán là chuyện tình cảm ? nhà aph sẵn có bịch đậu nành bự lắm

10. DoanDiet

Aph nói đúng rồi.
    Mình muốn nhờ thầy Baphải xem giúp mình vấn đề tình duyên trong năm 2017 này ấy mà.
    Tại thấy hoang mang,nhiều rối rắm,nhiều lúc thần kinh không ỗn,như bị tẩu hỏa nhập ma ák.
    Từ trước tới giờ đâu có như zậy,kiểu như người vô cảm , thấy không lo gì cả.Tự nhiên 1-2 năm nay là thấy sao sao ak.
    Nhưng aph bốc hộ cho diệt không biết có được không?.Nhưng đọc hướng dẫn ở trên, chắc phải do Diệt tự bốc rồi.
    Cảm ơn aph nhen.

11. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Quẻ cho biết: Vì đã có mâu thuẩn, không ai chịu nhẫn nhịn cho nên phải chia tay nhau. Năm nay hai người quay lại với nhau sẽ còn rất nhiều trắc trở. Để có thể nuôi hy vọng, bạn phải chịu nhẫn nhịn tối đa (nhưng không năn nỉ, chìu chuộng quá mức) và phải nhờ một người lớn tuổi, có uy tín với người đó để phân tích những ưu khuyết mới hàn gắn được mối tình này. Bạn cần chủ động tiến hành điều nói trên trong mùa hè này (Dinh Dậu) - nhất là tháng 6 al sẽ gặp thuận lợi.

aphrodite and Haohao89 like this.
  12. TranNam

TranNam New Member

1. Huỳnh nữ lan dung ( nữ)
    2. Cho con hỏi năm nay con có lấy ck ko ạ
    3. Tay phải 41 tay trái 23
    Con chân thành cám ơn

13. DoanDiet

Mong Thầy xem giúp em.
    1. Ngô Tuấn Cảnh (Nam)
    2. Câu hỏi : Em muốn hỏi là trong năm nay (năm 2017 ),liệu em có tìm được ý trung nhân(người thương em ) ,không ạ?
    3.Tay Trái 17 Tay Phải 23.
    Em cảm ơn Thầy.

14. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Hôn nhân sẽ thành, được nhiều người giúp về việc này, cả hai người đều có lòng vun vén cho tình yêu.
    Ghi chú: Vì chuyện tế nhị nên tôi không nói sâu hơn. Mong bạn đừng hỏi thêm.

TranNam thích bài này.
  15. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Nếu còn là học sinh sinh viên thì cứ lo ăn học cho thành tài kẻo vì chuyện yêu đương mà sinh tác hại. Nếu đã ra đời làm nghề rồi thì sẽ gặp trung nhân, bạn rất thương nhớ người này, nhớ da diết , lòng thấp thỏm và muốn cưới liền.

DoanDiet thích bài này.
  16. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Các bạn chú ý: Cần theo dõi ghi số thứ tự. Tôi đã giải xong STT 05 rồi. Bạn nào đăng ký tiếp là STT: 06 nhé! Các bạn cũng đừng trao đổi những nội dung không đúng với tinh thần của topic này. Xin cám ơn!

DoanDiet, Haohao89 and TranNam like this.
  17. DoanDiet

Em cảm ơn Thầy.

18. Nha Ca Trinh

Nha Ca Trinh Member Thất phẩm

STT 6:
    Con chào bác Ba, mong bác giúp con một quẻ ạ
    1. Ngô Thị Kiều Dung (nữ)
    2.Câu hỏi: Con có thể kiếm được việc làm thêm trong thời gian tới không ạ?
    3.Tay phải 18, tay trái 16
    Con cảm ơn bác, kính chúc bác nhiều sức khỏe ạ.

19. aphrodite

dạ aph cảm ơn bác ba phải rất nhiều ạ

20. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Quẻ cho biết: Bạn sẽ tìm được việc làm thêm trong thời gian tới. Việc đó ở hướng Đông hoặc hướng Tây (so với vị trí bạn đang ở). Bạn sẽ có người giúp đỡ, sẽ có thu nhập vừa lòng. Thế nhưng bước đầu bạn phải tổn công sức, thời gian tìm kiếm, phải theo bè bạn mách bảo để tìm (hoặc theo thông tin của người khác thông báo).
    Chúc bạn vui vẻ!

Nha Ca Trinh and aphrodite like this.