Tùng Duyên quán

Thảo luận trong 'Tử Vi' bắt đầu bởi Tịch Dương Hồng, Thg 12 16, 2018.

1. Tịch Dương Hồng

Tịch Dương Hồng Member

" Chư pháp tùng duyên sinh, diệc phục tùng duyên diệt"

Mọi thứ bắt đầu từ duyên, kết thúc cũng lại do duyên.

Không ai, ko vật gì là vô duyên vô cớ xuất hiện trong cuộc đời của bạn cả, sự xuất hiện của mỗi người đều có nguyên do. Quán tử vi này cũng vậy.

Người yêu quý bạn mang đến cho bạn sự ấm áp và lòng can đảm – dũng khí.

Người bạn yêu quý sẽ khiến bạn học được thế nào là yêu thương và nâng niu gìn giữ.

Người bạn không ưa lại dạy bạn có lòng khoan dung và biết cách tôn trọng.

Kẻ không ưa bạn sẽ giúp bạn trưởng thành, khiến bạn tự dè dặt, tự mình xem xét lại chính mình.

Nay mở quán này trước là để trợ duyên, trước để diễn đàn thêm vui, sau để giúp người 1 chút.
    Ko cầu giúp nhiều người, chỉ mong giúp đc ai thì sẽ thực sự có ích.
    Ko cầu giúp nhiều việc, chỉ giúp việc mình thực sự biết.
    Ko giúp người tò mò, chỉ giúp người thực sự cần.
    Ko theo thứ tự, chỉ giúp người hữu duyên.
    Ko xem những việc ích người nhưng hại mình

Bạn nào tham gia thì lập topic riêng ngoài mục xem tử vi theo đúng luật của forum, trong có lá số tử vi, 2 hoặc 3 hạn đã trải qua trong quá khứ rồi để links topic ở trong này là đc.

Cám ơn.

2. naruto1993123

naruto1993123 Member

3. Tịch Dương Hồng

Tịch Dương Hồng Member

Naruto mở hàng topic hả em.
    Dễ xem xong lá này rồi đóng quán luôn quá :))

Biết nhau mấy năm nhưng ca chưa bao giờ xem cho Na cũng 1 phần vì lá này độ khớp số ko cao. Kể cả khi an lại vòng trường sinh cho nam mệnh tuổi Quý là trường sinh cư tý thì độ chính xác khớp đc tiểu hạn tối đa cũng chỉ tầm 60 _70% thôi. Nếu ca đoán ko nhầm thì 4, 5 năm Na lưu lạc giang hồ thì số người xem đc cho Na chuẩn đến tiểu hạn lá số này cũng chưa đủ 10 người. :))

Thôi, đã mở hàng, lại là người quen biết cũ nên cho Na chọn 1 trong 2 phương án.

1/ Xem đúng 80% trở lên nhưng tính thực dụng ít, muốn ngã ngũ đúng hay sai phải chờ cuối đời
    2/ Xem chi tiết, tính ứng dụng cao, chờ vài năm biết đúng sai ngay nhưng tính chính xác thì ca ko thể bảo đảm. Tối đa 50 _60% thôi.

@: à, dù chọn 1 hay 2 thì cũng phải chờ ca vài ngày. Đợt này cuối năm, ca đếm tiền vất vả quá :(

4. naruto1993123

naruto1993123 Member

Ca làm quá, em mở hàng làm gì mà ế thế được ạ.
    Mà em cũng làm gì lưu lạc mà nhờ các thầy xem nhiều thế đâu :(.
    Mà ca xem cho em theo hướng 1/ đi ạ. Cái gì nó lâu dài vẫn hay hơn, chứ ngắn hạn nghiệm đúng quá lại không biết làm sao để được xem lâu dài :D.
    Cuối năm tình hình khả quan, em đề nghị ca nên làm vài cái máy đếm tiền, chứ đếm tay thì vất vả lắm à ;)

5. Tịch Dương Hồng

Tịch Dương Hồng Member

OK, 1/ thì hem cần chờ lâu thế :))

Thủy nhị cục, âm dương nghịch lý, nam mệnh, Vũ tướng dần thân mệnh cách, thân mệnh đồng cung, tuy nhiên mệnh có phục binh kiếp sát, cung tài bị tuần đóng sai chỗ nên lá này ko ăn được TPVT cách. Kết cấu chính xác của lá này là nội Vũ ngoại Phá, tính tình hiền lành, tỉ mỉ, dáng người thô kệch, các khớp xương thô và lộ. Cổ nhân gọi là Lênh đênh mệnh. Nghĩa là mẫu người trôi nổi, không yên một nghề. Cần phải lấy nổ lực hậu thiên để khắc chế, mới có thể dựa vào nghị lực mà sáng lập sự nghiệp.
    Kết cấu này có tử vi cư ngọ, thiên di có phá quân hóa lộc, lại thêm tướng ấn nên cuộc đời tất nhiên sẽ có lúc khá. Cụ thể là trong các đại vận có Dương Lương hội chiếu tất sẽ có địa vị. Hướng phấn đấu đúng kiểu làm quan thanh liêm, ko phải theo công chức mà là phải phát danh trước phát lộc. Kiểu làm công ăn lương để kiếm địa vị xã hội trước, kiếm tiền sau. Cung điền có thiên cơ thiên hình, cung tài có Liêm phủ nhị không thì như cái túi thủng, đã ko chứa được mà lúc nào cũng thiếu tiền, mà nếu trong ví có 1 chút thì Liêm trinh lại hóa kỵ. --> Trẻ thì gửi tài sản có giá trị cho cha mẹ, già thì để con cái đứng tên nhé.

Tình duyên: Mệnh vũ tướng đã có vũ cô độc lại còn bị cô thần nhị hợp, có hồng đào cung quan hội chiếu làm nên tướng hồng cách, cung thê tham lang hóa kỵ nên tình duyên lá số này là xấu, lắm mối tối nằm không, chậm muộn, khó lấy vợ, lấy rồi cũng tan hợp nhiều lần, vợ cũng ko giữ được tiền như mình nên có tiền cũng ko gửi tiền nhờ vợ giữ đc
    Khả năng cao là cưới vợ ở đại vận thứ 4, 32- 42 tuổi, năm 28 tuổi al tức 2020 cũng có cơ hội kết hôn nhưng tiểu hạn ăn cô quả tam hợp, đại hạn lại ăn hóa kỵ triệt ko nên có cơ hội cũng nhỏ và bị nhiều cản trở, sợ là khó thành.

Mệnh tài quan thê rồi, đại khái là thế. Na có hỏi gì ko?

Lá này muốn hậu vận khá, ngã đỡ đau thì nên mua bảo hiểm sức khỏe, bố thí nhiều, càng ít tiền càng phải bố thí. Lấy cái có giá trị ngắn hạn để mua lấy cái dài hạn. Như kiểu bạn bè lâu năm hoặc các mối quan hệ bền vững chẳng hạn, cung nô lá này OK.
    Cái phúc bố thí ko ở số lượng mang cho đi mà ở cách cho. Người có 10 đồng bố thí 1 đồng còn to hơn người có trăm tỷ mà bố thí 5 tỷ.

Xong nhé, chúc Na may mắn và vui vẻ.

6. đào huệ

đào huệ Member

7. naruto1993123

naruto1993123 Member

Cảm ơn ca, mà ca ngó ngó cho em năm nay và năm sau có thể đi làm được chưa ấy. Năm sau thi cử có nhẹ nhàng hay nhiều đắng cay; quan trọng em có ra trường đúng hạn không ấy.
    Chúc ca nhiều may mắn và vui vẻ

8. Tịch Dương Hồng

Tịch Dương Hồng Member

Lá đó ko xem đc tiểu hạn. Đừng cố biết trước làm gì.
    Cố hết sức đi là được.

Chào Đào Huệ.

Có duyên thì có duyên thật cơ mà lần này chú vẫn từ chối nhé, chú ko xem lá số dưới 21 tuổi. Tuổi này khó phân biệt đúng sai lại dễ bị ảnh hưởng tinh thần, nghiệp này chú gánh ko nổi.

đào huệ thích bài này.
  9. đào huệ

đào huệ Member

vâng, không sao đâu ạ, cháu chúc chú sức khỏe ạ

Tịch Dương Hồng thích bài này.
  10. naruto1993123

naruto1993123 Member

Cám ơn ca nhiều. Em cũng cố hết sức để làm.

11. Vonga

Vonga Active Member Lục phẩm

Số đệ chọc ngoáy rồi huynh coi làm gì .Tài sản nó có 3 tỷ vnđ đấy :)) không phải dạng vừa đâu!!!.
    Huynh xem đệ bây giờ có đúng như khi xưa....hehe ( hình avatar đó).

12. Black rose

Black rose Member Thất phẩm

Suntory thích bài này.
  13. Tịch Dương Hồng

Tịch Dương Hồng Member

Nốt lá này nha

Năm 2019 của Clou là 1 năm rất vất vả nhưng vui và có ý nghĩa. Vui nhiều hơn mệt

Về tiền bạc đây là 1 năm kiếm được nhiều và tiêu cũng nhiều. Dòng tiền lưu chuyển chắc gấp đôi 2018 quá.

Về sức khỏe thì ko tốt lắm nhưng cũng nhẹ thôi ( chắc do điếm tiền mỏi tay quá). Chú ý bệnh về mắt, thần kinh kiểu đau nửa đầu hay kinh nguyệt.

Về tình duyên. Tiểu hạn 2019 có 2 việc vui lớn, trong đó 1 thì ko biết là gì còn 1 việc còn lại thì có lẽ là hạn cưới, có lẽ Clou sẽ thành gia thất ở hạn này, Tầm cuối 2019 hoặc đầu 2020.

Về gia đạo: ko tốt cho sức khỏe của nữ giới trong gia đình và họ hàng. Có ai đó ốm nặng. Nữ giới, bề trên.

Khuyến nghị: có 3 khuyến nghị
    1/ Kiếm tiền là việc cả đời, cứ từ từ mà đếm, ko cần vội mà ảnh hưởng sức khỏe. Nếu vội quá thì mua cái máy Oudis 2400 loại 70 hay 75 kg về nó đếm cho :))

2/ Tình duyên là quan trọng nhất năm này, nếu có người đến mà họ chân tình thì bớt bớt tính bướng bỉnh trẻ con đi.

3/Nhớ nhắc người thân giữ sức khỏe hoặc mua bảo hiểm lúc ốm đau.

naruto1993123 and Black rose like this.
  14. Tịch Dương Hồng

Tịch Dương Hồng Member

Do tính chất công việc nên tôi sẽ phải dừng topic ở đây.
    Nếu thầy nào có hứng thú với quán này thì tôi rất hoan nghênh.
    Đặc biệt sẽ rất hoan nghênh nếu được bác Ba Phải hoặc thầy Vonga tiếp tục xem giúp mọi người.

Cám ơn mọi người đã tham gia topic. Chúc mọi người luôn tràn đầy sức khỏe và may mắn

đào huệ and naruto1993123 like this.
  15. Black rose

Black rose Member Thất phẩm

Em cảm ơn ca :D
    Chắc nên mở dv xem hạn bán bh ca nhỉ ???
    Việc thì chắc chắn vất vả hơn rồi vì đội hình cứng nghỉ sinh hết
    Tiền thì k biết e làm gì sinh ra tiền luôn
    => tuy nhiên vô cùng hy vọng e có lắm xiềng :))))
    Tình duyên thì chắc có lẽ e kg phù hợp với cs gia đình. Quyết định dứt điểm hết và cả ng ta dứt điểm với mình. Năm sau nếu đk cho phép thì e lại xin đi làm nơi khác. Ca nói đúng khi ra đi con ng ta sẽthấy mỗi ngày 1 tốt lên.