TOPIC LUẬN GIẢI QUẺ DỊCH

Thảo luận trong 'Dịch Lý' bắt đầu bởi hocdegiupdoi, Thg 3 7, 2018.

1. hocdegiupdoi

hocdegiupdoi Member Thất phẩm

@Miumiu
    Góc Tây bắc của mảnh đất nhà bạn khu phòng tắm nhà vệ sinh bị động do nguồn nước thải làm uế khí (khả năng khu vực này vẫn còn cốt của người quá cố ) => ảnh hưởng đến sức khoẻ của bố.
    Cổng trực xung với ngõ nên tiền tài khó tụ.

2. Miumiu

Miumiu Member Thất phẩm

Cảm ơn anh @hocdegiupdoi , đúng là khu nước thải đang có một hố nhỏ (hố tô vôi ngày trước) nước bẩn. Vừa rồi nhà e đã đắp đất caao lên và còn 1 chút nữa sẽ đắp nốt ạ.
    Còn về khả năng vẫn còn cốt của người quá cố, liệu nếu để vậy có sao không ạ? Để thuyết phục gia đình tìm kiếm mộ và đưa lên núi em thấy hơi khó. Bố mẹ em cũng thuộc tuýp nếu gặp mộ sẽ đưa lên núi chu đáo, còn ngày thường ông bà không để ý đến phong thủy, chỉ sống theo tâm vậy thôi ạ.
    Cảm ơn anh.

3. hocdegiupdoi

@Miumiu
    Còn về khả năng vẫn còn cốt của người quá cố, liệu nếu để vậy có sao không ạ?
    Vấn đề này còn tuỳ duyên, nếu tụng kinh hoặc làm lễ cầu siêu, khai thị cho linh hồn họ phá bỏ sự chấp trước ( không còn coi hài cốt, mồ mả là ngôi nhà của họ nữa) để vong linh được siêu thoát tái sinh theo nghiệp quả của họ thì để vậy cũng chẳng sao. Còn vong linh không được khai thị họ vẫn chấp trước thì mình động chạm đến hài cốt, mồ mả (sân vườn nhà cửa mà làm lên phần mộ của họ, họ cảm thấy khó chịu và họ quấy phá làm cho không yên kiểu giống như người trần thôi nếu mà nhà cửa của mình bị người khác chiếm đoạt thì mình có chịu được không ).

Trước mắt gia đình bạn nên khai thông khu vực nước thải không để uế tạp.
    Nếu có thể; gia đình bạn nên làm lễ tạ đất để mảnh đất đó được an lành.
    Chúc gia đình bạn luôn an lành hạnh phúc.

Miumiu thích bài này.
  4. Miumiu

Miumiu Member Thất phẩm

Cảm ơn anh nhiều ạ!

5. đào huệ

đào huệ Member

cháu nhờ bác @hocdegiupdoi gieo cho cháu một quẻ ạ. Mấy hôm nay cháu thường mơ thấy một đứa bé , nó rất quấn cháu, cháu mơ thấy nó đang khóc, mọi ng ngồi đấy k ai dỗ được, mà cháu bế nó, nó lại nín luôn. mà trông vẻ mặt đứa bé có vẻ sợ sợ cái j đó ạ, cháu xin hỏi liệu cháu có phải bị vong theo không ạ. cháu cám ơn
    Giờ bốc quẻ của cháu là
    Bắt đầu 14h29' ngày 6/6/2018
    lần 1 : số 4,10,5
    lần 2: số 2,5,9
    lần 3: số 4,9,8
    lần 4: 8,6,7
    lần 5 số 7.8.5
    lần 6 1,9,3
    Kết thúc : 14h 34'
    Cháu cám ơn ạ

6. hocdegiupdoi

Chào bạn.
    Bạn cho tôi hỏi? bạn mơ thấy đứa bé ấy là trai hay gái.
    Bạn thử hỏi bố mẹ bạn xem có bỏ đốt nào không(bị xảy thai, nạo bỏ thai nhi)

7. đào huệ

đào huệ Member

dạ cháu mơ thấy bé trai ạ, mẹ cháu bảo chưa từng bỏ đốt nào ạ

hocdegiupdoi thích bài này.
  8. hocdegiupdoi

Chào bạn. Theo quẻ bạn gieo, qua thông tin bạn phản ánh mơ thấy bé trai vậy quẻ đã linh ứng. Vong linh bé trai này là anh em họ hàng với bạn. Có thể tương đối gần là ruột thịt, là sản phẩm (của bố mẹ) hoặc cô dì chú bác... Nói chung là rất gần với bạn. Vong linh này hợp với bạn nên theo bạn. Nhưng bé không làm gì hại đến bạn mà đang nhờ bạn giúp đỡ
    Hiện tại nơi trú ngụ ( nơi chôn cất hài nhi) có thể bị đào bới phá bỏ nên về nhờ bạn giúp đỡ.
    Vậy bạn nên tụng kinh cầu siêu hồi hướng cho bé đêt bé được siêu thoát tái sinh theo duyên nghiệp của bé.​

9. đào huệ

đào huệ Member

Ba
    Bác có thể chỉ cho cháu khu mộ đứa bé ở khu vực có cái j đặc trưng dc k ạ. Với lại cháu nên làm j để đứa bé dc cầu siêu ạ. Hiện tại cháu vẫn thươngg niệm chú đại bi ạ
    Cháu cám ơn bác ạ

10. hocdegiupdoi

Bác có thể chỉ cho cháu khu mộ đứa bé ở khu vực có cái j đặc trưng dc k ạ. Với lại cháu nên làm j để đứa bé dc cầu siêu ạ. Hiện tại cháu vẫn thươngg niệm chú đại bi ạ
    Cháu cám ơn bác ạ

@đào huệ

Phía trước khu mộ có cái gò nhỏ (hoặc núi thấp) người ta phá để làm con đường. Hiện con đường này đang làm dang dở kiểu như chưa xong và chưa đưa vào sử dụng.
    Bạn có thể nên mạng tìm hiểu nghi thức tụng kinh cầu siêu.Để bạn có thể tụng khinh cầu siêu cho bé.
    Hiện tại bạn vẫn đang niệm chú đại bi vậy thì khi niệm xong bạn hồi hướng công đức niệm chú cho bé, cầu cho bé được siêu thoát về cảnh giới an lành.

đào huệ thích bài này.
  11. đào huệ

đào huệ Member

dạ cháu cám ơn, để cháu thử hỏi mẹ xem nhà có mộ nào như vậy k ạ, rồi cháu báo lại cho bác

12. halohalo

halohalo New Member

13. halohalo

halohalo New Member

Chào anh hocdegiupdoi, như đã hứa, nay e quay lại diễn đàn để phản hồi quẻ dịch để anh nghiệm lý. Tuy nhiên, e xin gửi qua tin nhắn vì là vấn đề cá nhân. Anh kiểm tra giúp e nhé!
    Cám ơn anh & chúc anh sức khoẻ!

hocdegiupdoi thích bài này.
  14. hocdegiupdoi

Cám ơn bạn đã phản hồi thông tin
    Mình đã đọc tin và gửi những điều cần làm để giúp bé có thể tiêu trừ nghiệp chướng và sớm lành bệnh.