TOPIC ĐĂNG KÝ "NHỜ LUẬN GIẢI TỬ VI"

Thảo luận trong 'Tử Vi' bắt đầu bởi Baphải, Thg 10 28, 2016.

1. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Để tránh sự lộn xộn trong topic "CÙNG ĐOÁN TỬ VI" , tôi lập thêm topic này để các bạn có nhu cầu luận giải thì vào đây đăng ký (chỉ đăng ký thôi chứ không phản hồi). Các bạn chỉ hỏi một vấn đề cụ thể thôi, không nêu câu hỏi có tính tổng hợp nhiều ý trong đó, trước khi đăng ký các bạn phải xem kỹ quy định này, nếu bạn nào vi phạm thì chúng tôi sẽ cho qua. Các bạn tiếp tục đăng ký từ số thứ tự 19 trở đi. Mời các bạn tham gia! Thân mến!

2. ttmd

ttmd Member

Chào bác,

Cháu là Nam giới, sinh ngày 26, tháng 6, 1983 DL, lúc 18:50.

Cháu và gia đình đang định cư ở Mỹ(đã hơn 20 năm). Cháu làm ngành kỹ sư phần mềm đã hơn 10 năm, nhưng chỉ làm ở công ty hiện tại hơn 1 năm. Việc làm bây giờ thì thoải mái, lương tiền khá và đều đặng, nhưng cháu cảm thấy nhàm chán vì không học hỏi gì mới lạ ở công việc. Nếu cứ làm vậy hoài thì sẽ rất khó tiến triển trong ngành, và sẽ rất khó kiếm việc làm ở nơi khác.

stt 19: Câu hỏi của cháu là năm sau cháu có thể đổi công việc tốt hơn không, hay phải đợi tới năm nào?

Cám ơn bác

3. Linh1994

Linh1994 Member

Số 20
    image.jpg hihi đợi mãi cũng được đăng ký. Kính gửi Bác Baphai và các anh chị trong diễn đàn lá số của e ạ. Cháu xin hỏi về cung phu và cung tật ách ạ. Cháu sinh ra và lớn lên ở Hà Nam, đang sống ở Hà Nam. Cháu mới tốt nghiệp đại học chuyên ngành quản lý kinh tế, và có văn bằng 2 là báo truyền hình. Từ bé học hành tuy có lúc k như ý nhưng về cơ bản là suôn sẻ. Cao 1m63 nặng 49 cân, ngoại hình khá. Bố mẹ làm kinh doanh nhỏ, thân với mẹ hơn ạ, hoà hợp với anh chị em ruột. Lớn lên trong sự yêu thương của bố mẹ và anh chị. Bố cháu hay bị ốm.

Last edited by a moderator: Thg 10 28, 2016
  4. pxtho1612

pxtho1612 New Member

Số 21:
    Chào các anh, các bác trong diễn đàn, trong muốn hỏi là từ đây cho hết sang năm có phải đi xa không ạ, cháu/em cũng xin hỏi thêm về đường công danh, sự nghiệp

Last edited by a moderator: Thg 10 28, 2016
  5. bluesky

bluesky Member

STT 22:
    Kính chào Bác Ba và các bạn trên diễn đàn Thienatquynhan.com!

Nhờ Bác và mọi người xem giúp cháu cung Phu của cháu với ạ , không biết cháu bao giờ thì có cơ hội lập gia đình, từ trước tới giờ tình duyên cũng lận đận, gặp được người mình yêu thì lại không đến được với nhau do gia đình ngăn cản. Hiện tại cháu chưa gặp được người nào phù hợp. Nếu cháu có cơ hội lập gia đình thì nhờ Bác và các bạn xem giúp cháu ( cụ thể là về ngoại hình, tính cách công việc của chồng cháu, hạn lập gia đình sau này ? ).

Cháu là nữ sinh ngày 17/1/1985 sinh lúc 9h30 sáng

Cháu xin chân thành cảm ơn Bác và các bạn trên diễn đàn !

6. duy loan

duy loan Member

STT: 23
    Cháu muốn hỏi về công việc trong thời gian tới ạ.

7. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Duy Loan nêu cho rõ câu hỏi. Cụ thể là công việc gì, thời gian tới là thời gian nào?

8. Tobiheo

Tobiheo Member

Số TT:24
    Con là Nữ
    Ngày sinh AL: 26/03/1991
    Giờ: 9:45 sáng
    Sinh ra: Sàigon
    Chiều cao: 150cm, tròn trịa, con trưởng trong gia đình, gia đình làm về kinh doanh Y dược, khắc khẩu với cha mẹ, công danh lận đận, không ổn định, tình cảm trắc trở, không bền nhiều bận, lúc nào cũng cảm thấy muốn đi khỏi nhà vì tù túng, mâu thuẫn, xung khắc, mà không có cách giải quyết, suy nghĩ bận tâm, nhưng đi được chưa xa lại phải quay về, năm 2013 con có đi xuất ngoại, nhưng lại k được định cư, phải về lại. Và con có cảm giác, bản thân luôn bị kiềm hãm, bị điều khiển, bị áp đặt, từ công việc (đang đi làm văn phòng ngon lành, bị ép nghỉ ngang quay về làm thuốc men, gánh vác công việc gia đình). Từ đó, sinh ra cảm giác bi quan, gò bó, không lối thoát.

Những gì con đã và đang gặp là do con nằm trong đại hạn Sát Phát Tham, bộ sao chủ về động, và hạn Liêm Sát cung phúc đức, nghĩa là rủi ro, thị phi, bất ngờ. Mệnh ngộ Tuần, trước 33t, mọi việc sẽ gãy đỗ, hội Khốc-Hình là nước mắt chảy dài không nói lên lời, xung chiếu lại là Vũ Phá hãm ngộ Triệt, là ra xã hội cũng không toại lòng, dễ gặp tiểu nhân

Câu hỏi của con:
    Có phải sau 33t, ứng vào cung Thân, thì mệnh-di sẽ bớt xấu k?

Con cám ơn nhé

Các file đính kèm:

Last edited by a moderator: Thg 10 29, 2016
  9. ngocvinh

ngocvinh Active Member Lục phẩm

Nhiều người tham gia quá

10. duy loan

duy loan Member

Dạ cháu muốn xem công việc từ đây đến cuối năm ạ, cháu muốn xem có thuận lợi hay không ấy mà. Cháu đang ở nhà, muốn kiếm việc làm nên nhờ bác xem giúp là có thuận lợi hay không ạ?

11. Syria

Syria New Member

YAHOO:
    [email protected]
    STT 25
    Kính nhờ bác Ba Phải và các bạn trên diễn đàn.
    Con là nữ
    Sinh ngày 8/11/1990 dương lịch vào 22h30
    Con kính nhờ bác và các bạn xem giúp con cung phu thê ạ

2 people like this.
  12. naruto1993123

naruto1993123 Member

STT 26
    Kính nhờ bác Ba Phải và mọi người trên diễn đàn xem giúp.
    Sinh ngày 02/02/1993 dương lịch vào lúc 0h45. Giới tính nam
    Con mong được mọi người xem về cung quan, thê.

13. Tuế Hổ Phù

Tuế Hổ Phù New Member

image.jpg số 27.

Dạ kính nhờ bác và mọi người luận giải giúp cháu lá số này về đường công danh sự nghiêp và gia đạo với ạ?

14. Quang Nguyễn

Quang Nguyễn New Member

Số 28 ạ.
    Cháu kính nhờ bác Ba với mọi người xem giúp chau cung tài, cung thê và cung quan ạ. Cháu sinh 3 tháng 2 al năm đinh sửu ạ

15. Yendao1

Yendao1 New Member

Số 29:
    Em sinh ngay 10.4.1984 vao luc 20h. Cho em hỏi tài vận sức khỏe và công việc của em trong năm 2017 như thế nào.
    Rất mong anh chị xem giúp giùm em.
    Em cám ơn nhiều.
    [​IMG][/IMG] [​IMG][/IMG]

16. keaton

keaton Member

số 30

chao anh Baphai,.. anh cho em hỏi là với em thì quê hương là chùm khế ngọt hay em nên lập nghiệp phương xa. ngành nghề như thế nào ạ?

em là người thích tìm hiểu huyền học, em tò mò về cung quan VCD và cung Tật Ách đối cung Phụ Mẫu lắm,
    ls em mệnh tại tuất thi sự tác động của từng cung đó ảnh hưởng lên số em và cuộc đời em sẽ tốt xấu như thế nào và các đại vận từ nay ra sao do niên thiếu em quá nhọ ạ?
    ...
    em sinh tháng nhuận ạ? liệu có ứng số chăng?...
    ...
    niên thiếu ba mất sớm, em cách xa gia đình làm con nuôi, nên thời nhỏ thiếu tình thương lắm, thành ra hồi đó em khép kín, bây giờ từ 22 tuổi trở đi em cởi mở hơn nhiều lắm, em hy vọng anh hổi âm em ngóng thư anh ạ!
    ...
    em từ bé đến giờ sức khoẻ tốt lắm chỉ có cái hay bị ho vặt
    em có năng khiếu mỹ thuật lắm nên nghĩ sẽ theo đuổi hội hoạ điêu khắc, em cũng từng nghĩ qua chăm sóc thú y vì em rất iu động vật ko dám làm tổn thương con kiên nhưng em sợ máu lắm!
    ...
    em cũng yêu thiên nhiên cây cỏ mà chưa biết trồng cây thuốc bao giờ vì sợ sâu bọ với mấy con côn trùng nhiều chân...
    hihi ... trong lá số em có những cung nào tốt anh nhỉ ? vì em từ nhỏ em ko có duyên với lục thân cho lắm, vậy có duyên với xã hội bên ngoài như cung nô nhị hợp mệnh có duyên ko anh? cung thê thế nào...? cung tử tức ra sao ...?
    ...
    em đang nộp hồ sơ giấy tờ đi Mỹ trong năm nay 2016
    em không biết mọi thứ thuận lợi ko, có thể định cư hay trở về.
    khi đi thì có sáng sủa tương lai sự nghiệp thành công nơi xa xứ không? vì cung thiên di em vô chính diệu lại vào thế thiên la địa võng nữa anh à...
    ...
    em thì lúc nào cũng đặt niềm tin vào tâm linh nên hay cầu khẩn bề trên cho chuyến đi bình an thuận lợi
    với em hữu duyên được hồi âm là vui lắm rồi... anh Baphai bận công việc cũng có cuộc sống riêng phải lo toan nên trên mạng ảo này cũng tuỳ duyên mà được trả lời phải ko anh!!!
    chúc anh luôn dồi dào sức khoẻ và tinh tấn trên con đường học thuật ạ!

17. Baphải

Baphải Danh Sỹ Tam phẩm

Lưu ý: Các bạn đăng ký câu hỏi : không hỏi bao gồm nhiều nội dung cùng một lúc.

18. haphan

haphan New Member

Số 31 :
    Cháu chào bác BaPhải và các anh/chị ban luận giải.
    Cháu sinh ngày 22/10/1990 DL, 3h30 phút , là du học sinh, đã ra trường và đi làm được gần 1 năm .
    Hiên cháu đã có bạn gái , cháu định năm tới sẽ cưới vợ và định cư luôn ở đây.
    Xin Bác Baphai và các anh chị xem giúp cháu đường công danh sự nghiệp và gia đạo. haphan.jpg

19. babynhoc

babynhoc Member

[​IMG] [​IMG] STT 32
    Cháu mong được các bác xem giúp về công việc năm 2017. Liệu sang năm cháu có xin được công việc như ý ko ạ? Trước giờ chuyện công việc của cháu khá lận đận, lỡ nhiều cơ hội. Cháu xin cảm ơn các bác ạ

20. babynhoc

babynhoc Member

Hic. Ko hiểu sao cháu up lá số ko được