GÓC NHÌN PHONG THỦY QUA LÁ SỐ TỬ VI

Thảo luận trong 'Phong Thủy' bắt đầu bởi thắng2016, Thg 8 5, 2018.

1. thắng2016

thắng2016 Member Thất phẩm

Bạn làm ngành y,hoặc làm về kinh tế nhỉ?

Cha mẹ nghe vẻ khhông hợp nhau, khá xung khắc nhỉ

Bạn đi lại dễ bị té ngã, đặc biệt năm 2017? Năm nay đi lại không thuận lợi.

Hồi nhỏ sức khỏe không được tốt lắm, đã từng ốm nặng chưa vậy?

Mong nhận được hồi âm của bạn?

2. Miumiu

Miumiu Member Thất phẩm

- Em làm về kinh tế anh ạ.
    - Cha mẹ em cùng sinh năm 1952, bố mẹ có xung khắc nhưng theo em thấy thì chỉ ở mức độ vợ chồng ko hợp ý nhau thôi chứ ko cãi nhau hay đánh nhau.
    - Em có 2 lần bị ngã xe máy, bị trày xước nhẹ vào 2 năm trước. Năm nay từ đầu năm e ko gặp tai nạn gì.
    - Hồi nhỏ em ko nhớ chính xác cũng ko nghe kể lại a ạ. Bị sưởi hay cúm bình thường thì e nhớ.
    :)

thắng2016 thích bài này.
  3. thắng2016

Điền có cơ lương sáng hội hợp khoa quyền Lộc thì nhà cửa sau này cũng đoàng hoàng. Có thiên không địa kiễp thì ban đầu khó khăn về nhà cửa, nhà cửa phải đi thuê, hoặc phải thay đổi vài lần mới ổn định.

Bạn là phận nữ lấy chồng vào lại được thừa hưởng di sản của gia đình chồng thì nhà cửa khá tốt. Còn mua được ở hà nội hay không tôi không dám chắc. Còn phụ thuộc vào chồng bạn nữa.

Bạn có thể nói qua hướng cổng, cửa, hướng nhà, bếp, phòng ngủ của cha mẹ ở quê không. Để cùng tham khảo nghiệm lý mang tính giao lưu học hỏi chứ đặt nặng vấn đề tương lai làm gì, chủ yếu quá khứ thôi.

Mong chia sẻ từ bạn?

Miumiu thích bài này.
  4. Cuonlennho

Cuonlennho Member

Chào anh Thắng,
    Mong được anh xem giúp phong thủy và lá số ạ.
    Em sinh năm 1990. Hiện đang sống ở nhà của bố mẹ. Bố em sinh năm 1954, mẹ sinh năm 1957.
    Nhà em ở hướng đông nam.
    Đây là lá số của em
    Đây là hình vẽ nhà em ạ.
    Cảm ơn anh đã mở topic ạ

Chỉnh sửa cuối: Thg 8 29, 2018
    thắng2016 thích bài này.
  5. thắng2016

Bạn phải ghi đông tây nam bắc trên sơ đồ thì tôi mới biết được hướng nào tôi mới luận đoán được chứ? Bạn có sơ đồ không có phương hướng làm sao tôi luận đoán được.

6. thắng2016

Bạn là người ưu nhìn, cao dáo koảng 1m58.

Học hành có thể có bằng đại học

Nhưng công việc, tình duyên nghe vẻ không mấy thuận lợi.

Bạn dễ lập nghiệp ở quê cha đất tổ, chứ đi xa nghe vẻ không được thuận lợi lắm

Mong chia sẻ từ bạn?

Miumiu thích bài này.
  7. Cuonlennho

Cuonlennho Member

Phía cửa xếp và cửa cổng của nhà đều là hướng đông ghé nam ạ. Bếp nấu là hướng bắc ạ.

8. Cuonlennho

Cuonlennho Member

Em cao tầm 1m55. Đúng là em học có bằng đại học và hiện đang công tác tại cơ quan nhà nước ở quê nhà. Tình duyên thật sự không thuận lợi, yêu ai đó được 1 thời gian thì người ta lại đi lấy vợ nên mãi em chưa lấy chồng ạ.
    Phòng ngủ của em ở tầng 2 phía trên phòng khách, giường ngủ quay hướng bắc ạ.
    Mong được anh xem tiếp ạ. Em cảm ơn anh.

9. Miumiu

Miumiu Member Thất phẩm

Cảm ơn anh,

Đây là hình minh họa nhà bố mẹ em đang ở. Anh xem để nghiệm lý xem sao ạ.

Các file đính kèm:

10. thắng2016

Bố bạn sn1954 thuộc khảm trạch thuộc đông tứ trạch.

Mẹ bạn 1957 thuộc quẻ đoài thuộc tây tứ trạch.

Bạn 1990: Thuộc quẻ cấn thuộc tây tứ trạch .

Nhà bạn tương đối hài hòa theo môn, chủ, táo. Khi cổng hướng nam phù hợp với bếp và phòng ngủ của cha mẹ. Nhà này thường công danh trong nhà sẽ thuận lợi bề khoa bảng, công danh.

Nhưng đất phía tây khá nhọn đầu không được vuông vắn lắm. Phía tây thuộc phạm trù cung tử tức , tình cảm trong gia đình . Đặt nhà vệ sinh thì không hợp lắm. Thủy nhà vệ sinh khá xấu, tây thuộc kim kim sinh thủy thủy không tốt vượng sẽ ảnh hưởng đến tình duyên đặc biệt là người con gái thứ trong nhà.

Về ls năm 2013: Năm nay trong công việc không được thuận lợi lắm, dễ chuyển việc, hoặc luân chuyển công tác.

Năm 2016: Chuyện tình cảm không được tốt. Dễ có những chuyện chia tay, hoặc có chuyện không vui trong tình cảm. Năm nay sức khỏe không tốt lẵm, dễ có bệnh về đường tiêu hóa.

Mong chia sẻ từ bạn?

Chỉnh sửa cuối: Thg 8 30, 2018
  11. Cuonlennho

Cuonlennho Member

Em cảm ơn anh đã xem cho em ạ.
    Về lá số:
    Năm 2013: em chuyển công việc tự do trên Hà Nội để về làm nhà nước ở quê hương.
    Năm 2016: mọi thứ bình thường, không có gì nổi bật hay liên quan tới tình cảm và đường tiêu hóa. Vì năm 2015 em đã chia tay người yêu và cùng năm đó em mắc bệnh viêm dạ dày cần điều trị.
    Anh có thể xem giúp em đến năm nào em có khả năng lấy chồng và chồng em có đặc điểm thế nào, em có lấy chồng cùng quê không ạ?
    Về phong thủy gia đình: Nhà vệ sinh cả ở tầng 1 và tầng 2 (phòng anh chị em) đều nằm ở hướng đó nên chắc khó có thể thay đổi được. Anh có cách nào để hóa giải không ạ? Mong được anh tư vấn.

12. thắng2016

Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

Về cung phu vcd lại có liêm tham không được sáng xung chiếu thì đường tình duyên khá vất vả, mà muộn lập gia đình. Nhưng có lưu tấu đào hồng thì chồng lá người có học thức, vẻ ngoài tương đối ưu nhìn, ăn nói có duyên dễ thu hút người khác.

Bạn có thiên hướng yêu xa, hay gặp nhau ở xa mà lên duyên vợ chồng. Năm 2019, 2021 là những năm có khả năng kết hôn rất cao.

Về phong thủy. Tướng nhà bạn bậy không may góc khuyết và xấu ở phía tây thì theo nguyên tắc nhà vệ sinh là nơi xấu xa, phát ra không khí ô úê phải đặt ợ nơi xấu nhất trong nhà.

Cách hóa giải giảm bớt không tốt của nhà vệ sinh. Đặt những chậu cây ở trước cửa nhà vệ sinh, hoặc dán tường nhà vệ sinh bằng cây cối đại ngàn. Nhà vệ sinh luôn đảm bảo thông thoáng, có quạt thông gió, hút mùi. Đèn nhà vệ sinh phải sáng trắng vì nhà vệ sinh thuộc âm có đèn sáng trắng thuộc dương sẽ giảm bớt âm thịnh. Nhà vệ sinh luôn thông thoáng , khô giáo sẽ giảm bớt được phần nào tác hại nhà vệ sinh gây ra.

Dòng họ nhà bạn cũng thấy một số tình duyên, tình cảm gia đình tương đối vất vả, không được thuận lợi?

Cha mẹ bạn có thể là con trưởng, kinh tế cũng bình thường, cha mẹ cũng bình thường?

Mong chia sẻ từ bạn?

13. Cuonlennho

Cuonlennho Member

Em cảm ơn anh ạ.
    Về phong thủy nhà vệ sinh: nhà em dùng bóng đèn tuýp trắng, có cửa sổ và quạt thông gió. Em sẽ dán thêm cây cối vào cửa để cho giảm bớt cái xấu.
    Cha em là con thứ nhưng do bác lớn đi bộ đội hy sinh nên thành trưởng. Bố mẹ đều làm công nhân nên gia đình kinh tế bình thường.
    Về dòng họ: bố em không thuận lợi tình duyên, vợ trước không tốt nên bỏ nhau, rồi mới lấy mẹ em.
    Em trai của bố tận 36 mới lấy vợ.
    Em có 3 anh trai: 2 anh khác mẹ. Trong 3 anh thì có 1 anh 35 tuổi lấy vợ.
    Em muốn hỏi về lá số: cung phu em xấu vậy, em có số lấy 2 chồng không ạ? Em làm cơ quan nhà nước cũng gọi đủ sống. Số em kinh tế sau này có ổn không ạ?

thắng2016 thích bài này.
  14. thắng2016

Tuy cung phu bạn không được đẹp lắm nhưng bạn lập gia đình muộn thì cũng không sao đâu mà bạn phải lo lắng. Cung tài có vũ sát đào hồng hỉ thì kiếm được tiền, và cũng được người khác giúp đỡ về tiền bạc đôi lúc thấy hao tán về tiền bạc nhưng kinh tế cũng tương đối ổn định. Lên bạn không phải lo lắng nhiều về kinh tế.

Cuonlennho thích bài này.
  15. Miumiu

Miumiu Member Thất phẩm

thắng2016 thích bài này.
  16. thắng2016

Cảm ơn bạn.
    Do không biết bếp hướng nào nên luận đoán hơi hạn chế.

Công hướng đông nam thuộc quẻ tốn mộc, phòng ngủ hướng tây bắ. Thuộc kim khắc cổng mộc . Các vị trí phòng ngủ phía tây bắc, gần tây điều bất lợi chuyện tình cảm của người phụ nữ trong gia đình.

Tôi thấy mặt đường có ngã tư thế kia về việc tiền tài, làm ăn cũng tương đối thuận lợi.

Miumiu thích bài này.
  17. Miumiu

Miumiu Member Thất phẩm

Bếp nhà em ở nhà cũ như hình a ah, nét bút chì là tường. Em nhờ anh luận giải thêm.

Các file đính kèm:

Nha Ca Trinh thích bài này.